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MAUZO 2; AMINI SANA KWENYE KILE UNACHOUZA.

Mauzo ndiyo moyo unaosukuma damu kwenye biashara.

Mauzo ndiyo eneo ambalo lina nguvu ya kutatua matatizo mengine yote ya
biashara.

Kama biashara ina matatizo, sehemu kubwa inaanzia kwenye mauzo na utatuzi
pia upo hapo kwenye mauzo.

Hivyo basi, mauzo ni seshemu muhimu sana kwenye biashara.
Na wajibu wako wa mkubwa kwenye biashara, baada ya masoko ni mauzo.

Mauzo lazima uyape kipaumbele kikubwa, lazima uweke kazi kubwa hapo ili
kuhakikisha wateja siyo tu wananunua, bali pia wanarudi tena kununua na hata
kuwaleta wengine.

Kwenye mfululizo huu wa masomo ya mauzo tunakwenda kushirikishana njia na
mbinu mbalimbali za mauzo ambazo zitaweza kukamilisha hilo. Njia
zitakazokuwezesha kufanya mauzo makubwa na kutengeneza wateja wa muda
mrefu.

Kwenye somo hili tunakwenda kuangalia kitu muhimu sana kwako wewe
mfanyabiashara na muuzaji kuwa nacho ili uweze kufanya mauzo makubwa.

Kitu hicho ni imani kubwa kwenye kile unachouza. Hili ni eneo muhimu sana la
kufanyia kazi ambalo wengi hawalizingatii na hivyo kuwa kikwazo kwao kufanya
mauzo makubwa.
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Ubora wa bidhaa/huduma ni jambo la lazima.
Unaweza kujiuliza mbona kwenye mfululizo huu wa masomo ya masoko
hatujaongelea swala la kuwa na bidhaa au huduma ambayo ni bora.

Jibu ni hilo ni la msingi kabisa ambalo halihitaji hata kujadiliwa. Nikimaanisha
kama huna bidhaa au huduma ambayo ni bora kabisa, hakuna mbinu ya masoko
au mauzo ambayo itakusaidia kwa muda mrefu.

Utaweza kuwahadaa wateja wanunue mara moja, lakini kama hawatapata ubora
ambao walitegemea, hakuna namna wataweza kurudi tena kwenye biashara yako.

Kitu muhimu sana cha kukumbuka hapa ni hiki; HUWEZI KUMDANGANYA MTEJA
MARA MBILI. Hivyo hakikisha una bidhaa au huduma ambayo ni bora kabisa,
inayokwenda kutatua changamoto au mabhitaji aliyonayo mteja na ndipo
umshawishi kuinunua.

Kama huna bidhaa/huduma ambayo ni bora kabisa kwenye soko, usijisumbue
hata na mbinu nyingi za masoko na mauzo, hutaweza kujenga biashara kubwa na
inayoweza kukufikisha kwenye mafanikio.

Mauzo ni mabadilishano ya imani.

Mteja, hasa ambaye hajawahi kununua kwako, anaweza kuwa na uhitaji wa kitu
unachouza, lakini kikwazo cha kikubwa kwake ni imani. Hajawahi kununua kwako
hivyo hana uhakika kama yale unayoyasema ni kweli.

lli uweze kumshawishi mteja, lazima kwanza akuamini wewe, kisha ajiamini
mwenyewe na kununua.

Njia pekee ya kumfanya mteja akuamini na kujiamini kununua ni wewe kujiamini
na kuamini sana kile unachouza.
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Unapaswa kuwa na imani kubwa sana kwenye kile unachouza, ukijua kwa uhakika
kwamba ndiyo kitu mteja anahitaji ili maisha yake yaweze kuwa bora.

Imani siyo kitu ambacho unaweza kuigiza, ila ni kitu ambacho unakuwa na uhakika
nacho kwa sababu ndivyo kilivyo.

Na ili uweze kujenga imani kwenye kile unachouza, lazima ukijue kwa undani na
ujue jinsi ambavyo kinakwenda kutatua changamoto au mahitaji ambayo mteja
anayo.

Kadiri unavyojua kile unachouza na kuweza kukielezea kwa mteja kwa kugusa
maumivu na mahitaji aliyonayo, ndivyo unavyokuwa na ushawishi mkubwa katika
kukiuza.

Kwani utakielezea kitu hicho kwa kujiamini, kitu kitakachomfanya mteja akuamini
na kuona ni mtu sahihi kwake na unachouza ni sahihi kwake pia.

Kijue kitu kwa undani na yajue mapingamizi yote ambayo mteja anaweza kuwa
nayo kisha yaandalie majibu ya kumfanya mteja aelewe na kuamini kabisa.

Wakati mwingine wateja wanakupa mapingamizi kama njia ya kukupima ni imani
kiasi gani unayo kwenye kile unachouza.

Kama huna imani ya kutosha, wataliona hilo kupitia wasiwasi unaokuwa nao na
hawatashawishika kununua.

Kuamini sana kwenye kile unachouza ni hitaji la msingi sana katika kuwa na
ushawishi mkubwa wa mauzo. Na ili uweze kuamini kweli kitu, lazima ukijua kwa
undani jinsi kilivyo na manufaa ambayo kinayo kwa wale unaowalenga.
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Umia kuona mteja anakosa unachouza.

Katika kuamini sana kile ambacho unauza, unapaswa kuumia pale mteja wako
anapokuwa hajapata kile unachouza. Kama mteja bado hajapata bidhaa au
huduma ambayo unauza na hivyo kuendelea kuteseka na matatizo au mahitaji
ambayo anayo, ni kitu kinachopaswa kukuumiza kweli kutoka ndani ya moyo
wako.

Na hilo litadhihirika wazi pale unapokuwa unaongea na mteja kumshawishi
kununua na bado akawa anasita. Kwa namna unavyoonekana kuumia kwa yeye
kukosa kile unachouza, itaongeza ushawishi mkubwa kwako.

Hebu fikiria umeenda kwenye kisima kuchota maji, ukakuta kuna mtu
ametumbukia kwenye kisima hicho na kama iliyokuwepo ya kupanda imekatika.
Wewe umefika una kamba, unataka umpe mtu huyo ili atoke kwenye shimo hilo
refu la kisima, lakini anakuwa mbishi. Utajisikiaje? Kwa hakika utaumia, una kitu
ambacho kinaweza kumsaidia mtu, lakini yeye haonekani kujali.

Hapo hutaweza kusema kama hataki shauri yake, unajua una kitu cha kumsaidia,
utaumia na hivyo kumshawishi hata ajaribu.

Hilo ndiyo unapaswa kufanya wakati wa mauzo. Usione mauzo kama sehemu ya
kupata fedha kutoka kwa mteja, ona mauzo kama sehemu ya kumsaidia mteja
kutatua tatizo au uhitaji alionao. Hivyo pale mteja anaposita kufanya maamuzi ya
kununua, umia kweli kutoka ndani yako kwa kuona jinsi ambavyo anaendelea
kujitesa yeye mwenyewe. Maumivu hayo yakusukume kweli kumsaidia mpaka
akubali kitu hicho.

Kuumizwa na mteja kukosa unachouza kunapotoka ndani yako, utamsaidia
kuvuka kila aina ya mapingamizi aliyonayo ili aweze kukipata. Hutakatishwa tamaa
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na ugumu wake, badala yake utasukumwa kumfuatilia zaidi, kitu ambacho
kitafanya awe tayari kushawishika.

Haya mambo huwezi kuyaigiza.

Unajua kwa nini mauzo ni magumu kwa wengi? Kwa sababu yanahitaji kazi na
kujali kuliko kitu kingine chochote. Mauzo yanakutaka uelewe kweli kile ambacho
unauza na kuwaelewa watu kwa kile wanachohitaji. Mauzo yanataka uamini kweli
kile unachouza kwamba ndiyo kilicho bora kwenye tatizo ambalo mteja analo. Na
zaidi, mauzo yanataka uumie kweli pale ambapo mteja anashindwa kufanya
maamuzi ya kununua.

Hayo mambo huwezi kuyaigiza na hata ukiweza kuigiza mara moja huwezi kurudia
kuigiza kila wakati. Lazima kweli yatoke ndani yako, lazima uyakubali kweli na hilo
litajidhihirisha wazi kwa wateja wako.

Fanya hili kuwa kweli kwako, fanya kwa uhalisia kwa kuelewa kwa undani kile
unachouza na kujua jinsi kinavyoyafanya maisha ya mteja wako kuwa bora kabisa.
Umia kweli pale unapokutana na mteja ambaye bado hajawa na kile unachouza
na fanya hivyo kwa uhalisia kabisa. Hilo litaongeza sana ushawishi wako kwa
wateja na kuwafanya wawe tayari kununua.

Kama hujakikubali kweli kile unachouza, kama kuna namna una mashaka nacho,
hilo litajidhihirisha kwa wateja na watasita kununua.

Kama kweli unaamini kile unachouza, kama unaumia kuona mteja bado
hajakipata, mteja atapata hilo kutoka kwako na kushawishika kununua.

Mauzo yanakutaka uwe mtu halisi kwako, uwe mtu mkweli kabisa kuliko kitu
kingine chochote.
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Wengi hudhani mauzo ni kinyume na hilo, hudhani ni kuigiza na kudanganya. Na
wanashangaa kwa nini wanakosa ushawishi wa kuwauzia wengine. Kama wewe
mwenyewe hujashawishika, ni vigumu sana kuwashawishi watu wengine.

Jenga imani kubwa kwenye kile unachouza kwa kukijua kwa undani na kujua
manufaa yake kwa wale unaowalenga. Umia sana pale ambapo unakutana na mtu
ambaye bado hajakipata na hivyo kukosa manufaa yake. Tumia hivyo viwili
kwenye mfumo wako wa mauzo na utaweza kuwa na ushawishi mkubwa kwa
wateja walio wengi.

Hatua za kuchukua.
1. Soma somo hili kwa kina na kwa kurudia kisha andika notisi za yale uliyojifunza
kwenye kijitabu chako.

2. Ni kwa kiasi gani unaamini kwenye kile unachouza? Ni nini hasa unachoamini
sana kwenye bidhaa/huduma unayouza?

3. Ni kwa kiasi gani unaumia pale unapokutana na mteja ambaye bado hajanunua
bidhaa/huduma unayouza? Ni yapi mazuri ambayo anayakosa kwa kuchelewa
kufanya maamuzi ya kununua?

4. Tengeneza mkakati wako wa mauzo wa kuamini kweli kwenye kile unachouza
na kuumia pale unapokutana na mteja ambaye bado hajanunua. Fanya hayo kwa
uhalisia kabisa na siyo kwa kuigiza.

5. Shirikisha majibu ya maswali haya kwa Kocha kupitia wasap namba
0717396253.

Kocha Dr. Makirita Amani.
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