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MAUZO 3; KUWA NA SHAUKU KUBWA.

Karibu kwenye somo jingine la mauzo kwenye mfululizo wetu wa masomo ya
mauzo yenye lengo la kutupa mbinu sahihi za kukuza mauzo kwenye biashara
zetu.

Tukiwa tunajua ya kwamba mauzo ndiyo moyo wa biashara zetu, kwani ndiyo
yanayoleta fedha kwenye biashara. Bila mauzo hakuna fedha na bila fedha
hakuna biashara.

Kwa msisitizo zaidi, ustaarabu pekee kwenye biashara ni kuuza. Kama huuzi,
hakuna ustaarabu mwingine unaoweza kusema unao. Hivyo mauzo lazima
yapewe kipaumbele kikubwa sana, maana ndiyo yaliyobeba uhai wa biashara
zetu.

Uzuri wa mauzo ni mambo mengi hayahitaji gharama kubwa, ni mipango na
juhudi katika kuyatekeleza. Iwe unafanya mwenyewe au una timu ya mauzo,
kuwa na mikakati mizuri na kuifanyia kazi kunaleta matokeo makubwa kwa
gharama kidogo.

Kwenye somo hili la mauzo tunakwenda kujifunza sifa muhimu sana ambayo
tukijijengea tunaweza kuongeza sana kiwango cha mauzo ambayo tunayafanya.
Sifa hiyo ni kuwa na shauku kubwa kwenye mauzo.

Karibu sana uweze kujifunza na uweke mkakati utakaoufanyia kazi kwako na kwa
timu yako ili muweze kukuza zaidi mauzo ya biashara.

Shauku ni nini?

Shauku ni hali ya kuwa na hisia kali za hamasa, kuamini na kukikubali sana kitu.
Shauku ni kitu kinachotoka ndani ya mtu na kuonekana kwa nje bila hata ya mtu
kusema chochote.
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Kwa namna ambavyo mtu anakifanya kitu au kukielezea, unaweza kuona kama
ana shauku nacho au hana.

Mtu mwenye shauku na kitu kwanza huwa anakikubali kweli kutoka ndani yake.
Na pia anakiamini ndiyo sahihi, ambacho hakubali kuona wengine wakiwa
hawanufaiki nacho.

Lakini pia mtu huyo anakuwa na hamasa kubwa kwenye kitu hicho, ambayo
haiwezi kupoozwa na kitu kingine chochote.

Kamusi ya Kiingereza inaelezea shauku (Enthusiasm) kama hali ya kuwa na uungu
ndani ya mtu, kuwa na hamasa ya kiroho na msukumo wa kufanya zaidi.

Unapokuwa na shauku unakuwa kama umeingiwa na roho fulani ambayo
inakusukuma sana kukikubali kitu na kukifanya kwa kujiamini.

Kwa nini shauku ni muhimu.

Shauku ni muhimu sana, siyo tu kwenye mauzo, bali kwenye kila eneo la maisha.
Kwani ni watu wenye shauku ndiyo wanaoweza kufanya makubwa kupitia
chochote wanachofanya kwenye maisha yao.

Pamoja na hilo, shauku ina umuhimu mkubwa kwenye maeneo yafuatayo.

1. Shauku ni muhimu kwenye kuwashawishi watu. Pale unapokuwa na shauku
kubwa kwenye kitu inakuwa rahisi kuwashawishi watu wengine kukubaliana na
wewe.

2. Shauku ni muhimu kwenye kufanya makubwa kwenye kila eneo la maisha.
Yeyote anayefanya kitu chochote kwa shauku kubwa anaishia kupata matokeo
makubwa. Kwani shauku inamsukuma kufanya zaidi ya mazoea na hapo kupata
matokeo bora.
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3. Shauku inakuwezesha kuvuka magumu na changamoto. Kwa chochote
ambacho mtu unafanya, magumu na changamoto huwa havikosekani. Hali hizo
huwa zinawakatisha watu tamaa na wakaacha kufanya. Unapokuwa na shauku
kubwa, magumu na changamoto havikusumbui hata kidogo, huvioni kama
mwisho wa safari, bali sehemu ya safari na hivyo kuvivuka ili kuweza kufanya
makubwa.

4. Shauku inaambukizwa. Unapokuwa na shauku, ni rahisi kuwafanya wengine
nao kuwa na shauku. Wale wanaokuzunguka wanaambukizwa shauku unayokuwa
nayo kitu kinachowafanya waweze kufanya makubwa pia.

5. Shauku inaweka nguvu kubwa ndani ya mtu ambayo inamwezesha kufanya
makubwa kuliko alivyozoea. Ni kama kukimbizwa na mbwa mkali, utaweza kuruka
ukuta mrefu ambao kwa hali ya kawaida usingeweza. Shauku inaweka nguvu ya
ziada ndani ya mtu kuweza kufanya kile kilicho mbele yake.

Jinsi ya kujijengea shauku.

Shauku siyo kitu ambacho mtu anazaliwa nacho au kutokuzaliwa nacho, bali ni
kitu ambacho kila mtu anaweza kujijengea au kuvunja ndani yake. Siyo tabia au
hali ya kudumu, bali ni kitu kinachobadilika kulingana na hali ambazo mtu
anakuwa nazo.

Kwa kuwa shauku ni muhimu kwenye kila eneo la maisha na kwa kuwa siyo kitu
ambacho mtu anapewa au kunyimwa, kila mtu anaweza kujijengea shauku kubwa
kwenye maisha yake.

Yafuatayo ni mambo unayopaswa kufanya ili uweze kujijengea shauku kubwa
kwenye jambo lolote unalofanya.
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1. Penda sana kile unachokifanya. Hakuna namna unaweza kuwa na shauku
kubwa bila ya upendo, na siyo tu upendo wa juu juu, bali upendo wa kweli na wa
kina, unaotoka ndani yako kweli.

2. Kubali sana kile unachofanya. unapaswa kukikubali kile unachofanya kwamba
ndiyo sahihi na muhimu zaidi. Usifanye kitu ukiwa na wasiwasi wowote iwapo ni
muhimu au la. Kubali ni kitu muhimu na sahihi na hivyo kukifanya ni wajibu wako
mkubwa.

3. Kuwa na kwa nini kubwa inayokusukuma kufanya kitu. Kama huna kwa nini
kubwa ndani yako, sababu kubwa ya kukifanya kitu, huwezi kuwa na shauku
kubwa kwenye kukifanya. Ni pale unapokuwa na sababu kubwa kabisa ndiyo
unakuwa na msukumo wa kukifanya kitu bila ya kujali nini kinakuzuia. Mtu
mwenye kwa nini kubwa anaweza kuvuka kikwazo chochote.

4. Ona manufaa ambayo wengine wanayapata kwenye kile unachofanya.
Kujiangalia tu wewe mwenyewe unataka nini inaweza isikupe msukumo mkubwa
sana. Lakini kuangalia kile ambacho wengine wananufaika nacho kupitia
unachofanya, kunakupa msukumo mkubwa zaidi. Unaona hufanyi tu kwa ajili
yako, bali pia kwa manufaa ya watu wengine. Usipofanya unaona hujiangushi tu
mwenyewe, bali unawaangusha na wengine pia.

5. Igiza kuwa na shauku mpaka uwe nayo. Pamoja na kuwa na hivyo ulivyojifunza
hapo juu, bado kuwa na shauku kwenye kufanya kitu inaweza isiwe rahisi.
Unaweza kupenda, kukubali, kuwa na kwa nini na kuona wengine wananufaika,
lakini mazoea yakapelekea usiwe na shauku. Ni katika hali hiyo ndiyo unapaswa
kuigiza kuwa na shauku mpaka uwe nayo. Kwa kila unachofanya, igiza kuwa na
shauku kubwa, kifanye kwa moyo wako wote na kwa juhudi kubwa kabisa. Weka
maisha yako yote kwenye kile unachofanya, kama vile ndiyo kitu cha mwisho
wewe kufanya hapa duniani. Kuigiza huko shauku kuna nguvu kubwa ya kuleta
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shauku kwenye uhalisia kwa sababu matendo yetu huwa yanaathiri hisia zetu. Na
uzuri wa kuigiza shauku ni kwamba ukishaanza inabidi uendelee, maana watu
wanakuwa wamekuchukulia mtu wa aina fulani, hutakuwa tayari kuwaangusha.

Jinsi ya kutumia shauku kuongeza mauzo.

Shauku ina nguvu kubwa kwenye kufanya vitu kwa viwango vikubwa na
kuwashawishi wengine kukubaliana na wewe. Kwenye mauzo, unahitaji sana
kuwa na ushawishi kwa wengine ili waweze kukubaliana na wewe kwenye kile
unachouza.

Zifuatazo ni njia ambazo unaweza kutumia shauku kuongeza mauzo kwenye
biashara yako.

1. Kuwa na shauku kubwa wakati unamwelezea mteja kuhusu kile unachouza.
Ongea kwa kujiamini na kwa sauti inayosikika vizuri. Mfanye mteja aelewe kwa
kina jinsi kile unachotaka kumuuzia kina manufaa kwake.

2. Kuwa na shauku kubwa kwenye kumtaka mteja akamilishe manunuzi ya kile
unachouza. Mara nyingi wauzaji wanamweleza mteja vizuri kuhusu wanachouza,
mteja anaelewa na kuona anahitaji, lakini anasema atafanya manunuzi baadaye.
Kwa kuwa na shauku kubwa wakati wa kukamilisha mauzo, ukionyesha kwamba
wakati sahihi wa mteja kufanya maamuzi ni hapo hapo, itaongeza zaidi mauzo.

3. Kuwa na shauku kubwa kwenye kumfanya mteja akuone wewe ni rafiki yake wa
kweli. Kabla watu hawajanunua unachouza, lazima kwanza wakununue wewe.
Kabla watu hawajakubali unachowaambia, lazima kwanza wakukubali wewe. Njia
pekee ya watu kukukubali ni kama watakuona wewe ni rafiki yao wa kweli na
ambaye unawajali sana. Tumia shauku kumfanya mteja akuone wewe ni rafiki wa
kweli kwake na hilo litamsukuma akubaliane na wewe na kununua.
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4. Mwambukize mteja shauku tangu mwanzo wa mazungumzo ya mauzo.
Tumeona jinsi ambavyo shauku inaambukizwa. Hivyo unapokuwa unaongea na
mteja, hakikisha naye unamfanya awe na shauku kubwa juu ya kile
mnachozungumzia. Mtu anapokuwa na shauku anajisikia vizuri na mtu akijisikia
vizuri anakuwa tayari kununua.

5. Tumia shauku kuendelea kuwafuatilia wateja. Pamoja na kuwa na shauku
kubwa wakati wa mazungumzo, bado siyo wateja wote utakaoweza kuwauzia
mara moja. Kuna ambao watakupa ahadi mbalimbali, lakini wauzaji wengi
wamekuwa hawazifuatilii ahadi hizo na hivyo kukosa mauzo mengi. Wewe fuatilia
ahadi za wateja kwa shauku kubwa. Unapomtafuta mteja kwenye ahadi yake,
usione kama unamsumbua, bali mtafute ukiwa na shauku kubwa kwamba ule
muda aliokuwa anasubiria tayari umefika na sasa ni fursa nzuri kwake kunufaika
na kile ulichokuwa unamshawishi. Ni shauku hiyo unayokuwa nayo wakati wa
kufuatilia ndiyo inampa mteja msukumo mkubwa wa kutekeleza aliyoahidi. Hata
kama mteja alikuahidi kama njia ya kukukimbia, unapofuatilia ahadi yake kwa
shauku kubwa, anakuwa hana namna bali kukubaliana na wewe.

Shauku ni moja ya tabia ambazo zipo ndani ya uwezo wako kujenga na yenye
manufaa makubwa sana kwenye mauzo na maisha kwa ujumla. Amua leo
kwamba utakwenda kujijengea shauku kubwa kwenye kila eneo la maisha yako ili
uweze kufanya makubwa zaidi.

Hatua za kuchukua.
1. Soma somo hili kwa kina na kwa kurudia kisha andika notisi za yale uliyojifunza
kwenye kijitabu chako.

2. Huwa una shauku kiasi gani kwenye biashara unayofanya na kwenye
kumshawishi mteja anunue?
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LY,

Your Partner In Success

3. Ni kwa namna gani unakwenda kujijengea shauku zaidi kwenye biashara
unayofanya na wakati wa kuwashawishi wateja kununu?

4. Tengeneza mkakati wako wa mauzo wa kuwa na shauku kubwa kwenye kile
unachouza na kwa wateja wako na eleza jinsi utatumia mkakati huo kuongeza
mauzo.

5. Tuma majibu ya maswali haya kwenye kundi la wasap la Billionaires In Training.

Kocha Dr. Makirita Amani.
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